in ,

Wasannin Boye na Google: Manyan wasanni 10 mafi kyau don nishadantar da ku!

Abokai waɗanda ƴan wasa ne kuma masu sha'awar yanar gizo, ku shirya don gano ɓoyayyun dukiyar Google! Shin, kun san cewa a bayan saɓo mai mahimmanci kuma mai mahimmanci yana ɓoye wasu abubuwan jin daɗi na gaske? A cikin wannan labarin, za mu bayyana ɓoyayyun wasannin Google guda 10 waɗanda za su ba ku sa'o'i na nishaɗi.

Daga sanannen macijin zuwa almara Pac-Man, gami da mahaukacin kasadar rubutu da ƙirƙira Doodles, Google yana da dabaru fiye da ɗaya don nishadantar da ku. Don haka, ɗaure bel ɗin wurin zama kuma ku shirya don nutsewa cikin duniyar nishaɗin Google, inda iyaka kawai shine tunanin ku!

1. Wasan Maciji

Wasan maciji

Ka yi tunanin kanka a cikin sararin samaniya na dijital, ƙaramar halitta, m, wanda kawai manufarta ita ce ciyar da kanta don girma. Kun yi tsammani, muna magana ne game da almara a nan Wasan Maciji, wani al'ada maras lokaci wanda ya lashe sama da miliyoyin 'yan wasa a duniya. Google, tare da ikonsa na canza bincike mai sauƙi zuwa tafiye-tafiye na nishaɗi na gaske, yana ba ku damar samun wannan wasan almara.

Yadda ake samun dama ga shi? Babu wani abu da ya fi sauƙi ! Abin da kawai za ku yi shi ne zuwa injin binciken Google da kuka fi so, rubuta " Macijin Google » a cikin mashaya bincike, kuma shi ke nan. Hakanan kuna iya bin wannan hanyar haɗin yanar gizon wacce za ta kai ku kai tsaye zuwa wasan.

Da zarar shafin ya buɗe, danna sauƙaƙa kan “ wasa »zai nutsar da ku a cikin wannan duniyar ta baya, inda za a gwada ƙarfin ku da iyawar ku. Amma ku yi hankali, kada ku bar kamanninsa ya ruɗe ku. Wannan wasan, kodayake na al'ada, yana cike da ƙalubale masu ban sha'awa waɗanda za su ci gaba da kasancewa a cikin sa'o'i.

gaskiyadetails
Sunan wasanWasan Maciji (Snake)
accessBincike" Macijin Google »ko bi hanyar haɗin yanar gizon
Sharhi joverDon turawa" wasa« 
Wasan maciji

Don haka, kuna shirye don ɗaukar ƙalubalen maciji? Ka tuna, makasudin yana da sauƙi: ku ci don girma, amma ku yi hankali kada ku ciji wutsiya!

Kasance tare da mu, wasa na gaba akan jerinmu yayi alƙawarin kawo taɓawar sha'awa ga ƙwarewar wasanninku na Google.

2. Wasan Tic Toe mara mutuwa

Morpion

Ka yi tunanin kana zaune a cikin ajin ku, kuna rubutu a kan takarda tare da abokin karatunku, kuna ƙoƙarin kammala layin alamomi guda uku. Wannan shine ainihin abin da zaku iya sake rayuwa tare da wasan tic-tac-toe daga Google. Ya yi nasarar fassara wannan wasan na yau da kullun daga takarda zuwa dijital tare da ingantaccen aminci.

Idan kuna tunanin wasan tic-tac-toe an tanada shi don ajujuwa da lokutan hutu, sake tunani. Google ya dawo da wannan wasa mai ban sha'awa a rayuwa, ana iya samun dama ga yatsanku. Don samun dama gare shi, kawai rubuta " nothings da giciye  » a cikin mashigin bincike na Google ko bi hanyar haɗin gwiwar wasan Google tic-tac-toe.

Wasan Tic-Toe na Google cikakkiyar kwafin dijital ne na asali. Kuna iya zaɓar alamar ku, ko giciye ne ko da'ira, kuma zaɓi matakin wahala wanda ya dace da ku. Ko kai mafari ne ko ƙwararren ɗan wasa, Google's Tic-Tac-Toe game yana ba da ƙalubale ga kowa da kowa.

Mai sauƙi amma jaraba, wannan wasan babbar hanya ce ta wuce lokaci ko tada hankalin ku yayin hutu. Don haka me yasa ba za ku sami dama ba ku ga ko za ku iya doke Google a wasan nasa?

Morpion

3.Solitaire

Sol Y Mar Abu

Lokaci ya yi da za a kau da kai daga macizai da kaguwa na ɗan lokaci don mayar da hankali kan wani classic maras lokaci: da Sol Y Mar Abu. Wannan wasan kati, wanda ya rayu shekaru da yawa ba tare da rasa shahararsa ba, ya kuma sami matsayinsa a cikin ɓoyayyun shafukan Google.

Google Solitaire babban kwafi ne na asali wanda aka yi muhawara akan kwamfutoci na farko. Ana buga shi kadai, saboda haka sunan, kuma an san shi da kasancewa duka shakatawa da kuma motsa jiki. Lallai, kodayake ra'ayi yana da sauƙi - tara katunan ta launi kuma a cikin tsari mai hawa - dabarun da ake buƙata don cin nasara ba komai bane face bayyane. Dole ne a yi la'akari da kowane motsi a hankali, in ba haka ba za ku ƙare a cikin matsala.

Don samun damar wannan sigar dijital ta solitaire, kawai rubuta " Sol Y Mar Abu » a cikin Google search bar ko bi wannan mahada zuwa wasan Google Solitaire. Da zarar kun isa shafin, zaku iya zaɓar tsakanin matakan wahala biyu: mai sauƙi da wuya. Matsayi mai sauƙi shine cikakke ga masu farawa ko waɗanda kawai suke son shakatawa, yayin da matakin wahala zai gwada har ma da ƙwararrun 'yan wasan solitaire.

Don haka lokacin da kuke buƙatar hutu, ko kuna ofis, a gida ko kuna tafiya, kada ku yi shakka don buɗe sabon taga mai bincike kuma ku shiga cikin wasan solitaire. Wa ya sani ? Wataƙila za ku sami nasarar doke mafi kyawun ku ko, mafi kyau tukuna, kammala wasan akan matsakaicin wahala.

Google ya ci gaba da ba da waɗannan ƙananan abubuwan ban sha'awa, tabbacin cewa manyan wasannin wasan kwaikwayo har yanzu suna da matsayinsu a zamanin dijital. Bayan solitaire, shirya don gano wasu abubuwan ban mamaki a cikin sauran jerin wasanninmu na ɓoye na Google.

Gano >> Wasannin 1001: Kunna Mafi kyawun Wasannin Kyauta akan Layi 10 (Bugu na 2023)

4. Harin da Zerg Rush

Zerg tayi kara

Shirya don mamakin ɗayan mafi asali kuma wasanni masu ban sha'awa da Google zai bayar: Zerg tayi kara. A kallon farko wannan wasan na iya zama mai sauƙi, amma kada ku yi kuskure, yana cike da shakka da ƙalubale.

Menene Zerg Rush? Don sanya shi a sauƙaƙe, wasa ne inda ƙaramin ja da rawaya "o's", wakiltar haruffan tambarin Google, fara kai hari ga sakamakon bincikenku mai daraja. Manufar ku ita ce kayar da su kafin su sami nasarar lalata komai. yaya? A fusace ta danna su har sai sun bace. Ee, kun ji daidai, makamin ku a wannan wasan shine siginar ku!

Zerg Rush asalin kwai ne na Easter, wani ɓoyayyiyar siffa a cikin injin bincike, wanda aka ƙirƙira don mamakin masu amfani. Shahararrinta ya kasance har ya zama wasa a kansa, ana samun dama ta shafin Zerg Rush na gidan yanar gizon elgoog.

Wannan wasan yana buƙatar mai kyau kashi na maida hankali da sauri. Harin "o" a cikin hanzarin wuyansa, kuma kowane daƙiƙa yana ƙidaya. Abin da ake tuhuma yana ginawa tare da kowane lokaci, kuma kuna samun kanku kuna dannawa cikin fushi, kuna fatan adana sakamakon bincikenku.

Don haka, kuna shirye don ɗaukar ƙalubalen? Buga "Zerg Rush" a cikin mashaya binciken Google kuma shirya don yaƙi mai ban mamaki da "o's" na Google na mamayewa. Sa'a!

Don gani>> Yi wasa don Sami: Manyan wasanni 10 mafi kyawun don samun NFTs

5. The classic Arkanoid kalubale

Arkanoid

Ka yi tunanin cewa kana cikin wani arcade mai hayaniya, wanda fitilu masu haske na injuna suka lulluɓe da kuma sautin wasannin motsa jiki. Kuna tsaye a gaban ɗayan waɗannan injunan, idanunku manne akan allo, kuna shirye don ɗaukar ƙalubalen wasan almara Arkanoid. Yanzu, godiya ga Google, wannan ƙwarewa mai ban sha'awa na iya zama gaskiyar ku ta yau da kullun. Wasan Arkanoid, ɗaya daga cikin shahararrun wasannin arcade na gargajiya, ana samun dama kai tsaye daga burauzar ku, yana ba ku ƙalubalen tunani mai jan hankali a yatsanku.

A hadaddun naArkanoid ana samunsa a cikin saukin sa. Manufar wasan ita ce billa ƙwallon da lalata tubalan da ke saman allon. Yana iya zama da sauƙi, amma tare da ƙara matakan wahala, wasan da sauri ya zama gwajin ƙwarewar ku da ikon yin tunani da sauri. Kowane matakin sabon wasan wasa ne don warwarewa, kowane motsi na ƙwallon tambayar daidai lokacin da matsayi.

Don samun damar wannan babban dutse mai daraja, kawai je zuwa sashin "Hotuna" na Google kuma shigar da kalmar "Breakout by Atari" a cikin mashigin bincike. Hakanan zaka iya amfani da hanyar haɗin wasan Arkanoid. Ko kuna neman hanyar wuce lokaci yayin hutun kofi ko kuma kuna son ƙalubalantar kanku da wasan gargajiya, Arkanoid akan Google zaɓi ne mai ban sha'awa kuma mai sauƙin samun dama.

6. Pac-Man

Pac Man

Tafiya cikin tarihin tarihin caca, mun gano wani dutse mai daraja daga zamanin 8-bit wanda ya kasance sananne kamar koyaushe a yau: Pac Man. Wannan wasan maras lokaci, wanda ya yi nasarar wuce tsararraki, yana kuma samuwa akan Google. Duk wanda ya rayu cikin shekarun zinare na wasannin arcade zai gane fatalwar Pac Man launuka masu launi da walƙiya.

Dokokin wasan sun kasance masu gaskiya ga asali: kuna sarrafa zagaye, halayen rawaya, Pac Man, kuma manufar ku ita ce ku ci duk dige a cikin maze yayin da kuke guje wa fatalwowi da ke bin ku. Amma a yi hankali, wasan yana ƙara rikitarwa yayin da kuke ci gaba.

Ko kuna neman sake farfado da abubuwan tunawa ko kuma kawai kuna son yin hutu mai sauri daga ranarku, Pac Man babban zaɓi ne. Don fara wasan, kawai bincika " Pac Man » a kan Google ko amfani da hanyar haɗin wasan Pac-Man akan Google kuma danna " Play".

Don haka, kuna shirye don ɗaukar ƙalubalen da kewaya maze don tserewa fatalwa? Lokaci ne mafi kyau don ɗaukar hutu mai ban sha'awa da ban sha'awa, yayin gwada ƙwarewar tunanin ku da sauri.

7. Google Dinosaur: Kasadar Prehistoric

Dinosaur

Akwai wani abu mai ban sha'awa game da sauƙi. Tunatarwa cewa ana iya samun mafi kyawun jin daɗi a cikin mafi yawan lokutan da ba a zata ba. Wannan shi ne ainihin abin da Google dinosaur game. Wasan da, a kallo na farko, na iya zama kamar ruɗi na ɗan lokaci, amma da sauri ya zama manufa don doke rikodin ku.

Ka yi tunanin kanka kana lilo a Intanet, kana neman ilimi, lokacin da haɗinka ya faɗi ba zato ba tsammani. A nan ne abokinmu mai aminci kafin tarihi ya bayyana. Tare da zagaye idanunsa, pixelated jiki, da kuma ƙayyadaddun yanayin a fuskarsa, yana shirye ya taimake ka wuce lokaci.

Amma yayin da rashin Intanet na iya zama lokaci mai takaici, Google yana jujjuya gogewar zuwa kasada. A cikin duniyar da komai ke haɗuwa akai-akai, wasan dinosaur na Google yana ba ku hutu maraba, lokacin kadaici da kanku da dinosaur ɗin ku.

Wasan yana da sauƙin gaske, wanda ke ƙara fara'a. Kawai danna ma'aunin sararin samaniya don sanya dinosaur tsalle akan cacti da ke tsaye a hanyarsa. Yayin da kuka ci gaba, wasan yana da sauri da kuma buƙata, yana gwada ra'ayoyin ku da maida hankali.

Kuma abin da ya fi ban sha'awa shi ne cewa kuna iya kunna wannan wasan koda ba tare da haɗin Intanet ba. Abin da kawai za ku yi shi ne zuwa shafin da aka ƙirƙira musamman don wannan dalili: Google Dinosaur. Sauƙaƙan nishaɗin da ke juyawa zuwa ƙalubale mai ban sha'awa da ban sha'awa, yana taimaka muku wuce lokacin da ba ku da damar shiga Intanet.

Don haka lokaci na gaba da kuka ga ƙaramin dinosaur ɗin pixel ya bayyana akan allonku, murmushi. Ka tuna cewa wasu lokuta mafi kyawun abubuwa a rayuwa sune mafi sauƙi. Kuma wa ya sani, watakila wannan ɗan dinosaur zai taimake ka ka gano sabon sha'awar wasanni na retro arcade.

8. Sirrin Carmen Sandiego akan Google Earth

Carmen Sandiego akan Google Earth

A matsayi na takwas a jerinmu, shirya don saka kayan binciken ku tare da wasan CArmen Sandiego na Google Earth. Wannan wasan, wanda aka haɗa cikin Taswirorin Google, babu shakka yana ɗaya daga cikin mafi nishadantarwa da jan hankali da giant ɗin gidan yanar gizon ke bayarwa. Lallai, manufar ku, idan kun yarda da ita, ita ce ku bi sawun Carmen Sandiego mai ban mamaki da ban mamaki a duk faɗin duniya.

Wacece ? Ina zata iya boyewa? Menene motsinsa na gaba? Tambayoyi da yawa da za su inganta aikinku. Yi shiri don tafiya mai ban sha'awa don gano wurare masu ban mamaki da ban mamaki. Wannan wasan shine ainihin gayyata don tafiya, ba tare da motsawa daga wurin zama ba. Duk abin da za ku yi shi ne danna hanyar haɗin don fara kasada.

Bayan kasancewar wasa mai nishadantarwa, Carmen Sandiego akan Google Earth shima kyakkyawan kayan aikin ilimi ne. Lallai, ban da ƙarfafa hankalin ku na lura da cirewa, wannan wasan yana ba ku damar ƙarin koyo game da yanayin ƙasa da al'adun duniya.

Don haka, kuna shirye don ɗaukar ƙalubalen kuma ku fitar da Carmen Sandiego? Kada ku jira kuma, shiga cikin wannan kasada ta ban mamaki kuma bari fara'a ta wannan wasan ban mamaki ya ɗauke ku.

9. Kasadar Rubutu ta Google: Wasan Ista Hidden

Boyayyen Ista

Bayan balaguron duniya don neman Carmen Sandiego da tsalle kan cacti tare da ƙaramin dinosaur da muka fi so, shirya don nutsewa cikin duniyar wasan rubutu tare daGoogle Text Adventure. Wannan wasan Ista da aka ɓoye babban dutse ne na gaske ga waɗanda ke da sha'awar 80s, lokacin da waɗannan wasannin wasan kwaikwayo na tushen rubutu suka shahara sosai.

Don samun dama ga wannan ɓoyayyen kasada, dole ne ku bi ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun yanayi. Da farko, tabbatar da an saita injin binciken Google zuwa Turanci. Da zarar an gama, je zuwa shafin farko na Google sannan ka rubuta " Kasadar rubutu »a cikin mashaya bincike. Mataki na gaba yana buƙatar ɗan saba da kayan aikin haɓaka gidan yanar gizo: danna-dama akan wani yanki mara kyau na shafin, zaɓi " Duba", sannan danna kan" Console".

"Kuna so ku buga wasa?" (Iya A'a)"

Wannan ita ce tambayar da ke jiran ku a cikin na'urar wasan bidiyo. Idan ka rubuta "eh" (ba tare da ambato ba), kasada ta fara! Lura cewa wannan wasan baya samun dama akan Safari, amma yana aiki daidai akan Firefox, Chrome, Edge da Opera masu bincike. Kuma, kamar yadda kuke tsammani, wasan yana cikin Turanci.

TheGoogle Text Adventure bai wuce wasa kawai ba, hujja ce ta kirkire-kirkire da basirar injiniyoyin Google. Ta hanyar wannan kwarewa, sun sami damar ƙirƙirar wani abu mai tunawa, wani abu na gaske wanda ke jigilar ku zuwa baya yayin da kuke jin dadi.

10. Fasahar mu'amala ta Google Doodles

Google Doodles

Les Google Doodles Ba wasanni ba ne kawai, amma ayyukan fasaha ne na mu'amala, ƙwararrun ƙwararrun dijital waɗanda ke bikin takamaiman ranaku ko abubuwan tunawa. Su ne 'ya'yan itace na ƙirƙira na injiniyoyin Google, waɗanda, tare da cakuda fasaha da fasaha, suna haifar da waɗannan abubuwan halitta waɗanda ke canza shafin gida na Google zuwa ɗakin fasaha na dijital na gaskiya.

Kowane Doodle na musamman ne, an ƙirƙira shi don tunawa da wani abu na musamman, taron tarihi, ranar haihuwa ko kuma don ba da girmamawa ga wani mutum wanda ya kafa tarihi. Dukansu hanya ce ta koyo da kuma hanyar jin daɗi, haɗa ilimi da nishaɗi a sarari ɗaya.

Idan kun rasa Doodle ko kawai kuna son sake gano abubuwan da kuka fi so, zaku iya bincika cikakken jerin Google Doodles a cikin rumbun adana bayanai. Yana kama da gidan kayan gargajiya na kan layi, wurin da za ku iya yawo da sha'awar waɗannan ayyukan fasaha na dijital.

Bugu da ƙari, gidan yanar gizon elgoog, wanda shine Google a baya, yana ba da jerin mafi kyau Doodles masu hulɗa. Hanya ce mai kyau don gano sabbin ayyukan fasaha yayin kunna nishaɗi da wasanni masu ma'amala. Tafiya ce ta fasaha, al'adu da tarihi, duk yayin da ake jin daɗi.

Google Doodles don haka wata hujja ce ta ƙirƙira da ƙirƙira na Google, suna canza tambari mai sauƙi zuwa ƙwarewar hulɗa da ilimi. Cikakken haɗin fasaha ne, fasaha da wasa, yana mai da Google Doodles ya zama babban jigon ƙwarewar mu ta dijital ta yau da kullun.


Ta yaya zan sami damar wasan maciji akan Google?

Kuna iya shiga wasan maciji akan Google ta hanyar buga "Google Snake" a cikin injin bincike ko ta hanyar hanyar haɗin da aka bayar.

A ina zan iya samun wasan Google solitaire?

Kuna iya nemo wasan solitaire na Google ta hanyar buga "solitaire" a cikin binciken Google ko amfani da hanyar haɗi zuwa wasan solitaire na Google.

Ta yaya zan iya buga wasan Arkanoid akan Google?

Kuna iya kunna wasan Arkanoid akan Google ta hanyar zuwa sashin "Hotuna" na Google kuma shigar da kalmar "Breakout by Atari" a cikin bincike, ko kuma ta hanyar amfani da hanyar haɗi zuwa wasan Arkanoid.

[Gaba daya: 0 Ma'ana: 0]

Written by Victoria C.

Viktoria tana da ƙwarewar rubuce-rubuce masu ƙwarewa waɗanda suka haɗa da fasaha da rubuce-rubuce, labarai masu ba da labari, labarai masu jan hankali, bambanci da kwatancen, aikace-aikacen tallafi, da talla. Har ila yau, tana jin daɗin rubuce-rubucen kirkire-kirkire, rubuce-rubuce a kan Fashion, Beauty, Technology & Lifestyle

Leave a comment

Adireshin imel ba za a buga ba. Da ake bukata filayen suna alama *

Me kuke tunani?

385 points
Upvote Downvote