in

toptop

Sama: Dabaru 3 don Rage Ragewa da Toshe Mitar Ruwa (bugu na 2024)

Shin zai yiwu a lalata da na'urar mita? Anan akwai shahararrun fasahohin da masu biyan kuɗi ke amfani da su don rage kuɗinsu.

Sama: Dabaru 3 don Rage Ragewa da Toshe Mitar Ruwa (bugu na 2022)
Sama: Dabaru 3 don Rage Ragewa da Toshe Mitar Ruwa (bugu na 2022)

Toshe mitar ruwa: yadda ake yin mitar ruwa juye juye? Ta yaya wasu masu biyan kuɗi ke rage kuɗin ruwa? Mitar ruwa na'urori ne da ke auna yawan ruwan da ke ratsa su. Yawancin lokaci ana shigar da su a cikin gidaje da gine-gine don taimakawa mazauna wurin lissafin adadin ruwan da suke amfani da su. 

Wasu mita ruwa na iya zama cikin sauƙi sarrafa don nuna ƙasa da ainihin amfani da ruwa, wanda zai iya haifar da gagarumin tanadi akan takardun ruwa.

Masu biyan kuɗi waɗanda ke ƙoƙarin ragewa ko toshe mitar ruwan su don haka suna fallasa kansu ga babban haɗari. Za su iya lalata nasu shigarwa, haifar da lalacewa ga tsarin ruwa da kuma cajin farashin gyara. Bugu da ƙari, waɗannan ayyukan an haramta su gaba ɗaya kuma masu laifi suna fuskantar haɗarin fuskantar hukunci.

A cikin wannan labarin, za mu raba tare da ku dukan bayanai game da wannan al'ada, kazalika da daban-daban dabaru don rage gudu da toshe mitar ruwa da kanka.

Yadda zaka rage gudu da toshe mitar ruwa da kanka

Masu biyan kuɗin sabis na ruwa wani lokaci suna ƙoƙari gyara ko toshe mitar ruwansu domin rage adadin lissafinsu. Manajojin ruwa daban-daban sun haramta wannan aikin gaba ɗaya kuma yana iya haifar da hukunci ga masu laifi.

Zai yiwu a rage yawan ruwan ku ta hanyar yin lalata da mita ta yadda zai juye juye, ko jujjuyawa a hankali. An daɗe ana amfani da waɗannan fasahohin, amma yanzu za a sami sauƙin ganewa.

Mitocin ruwa suna ƙara sanye da fasahar gano irin wannan zamba. Lallai, lokacin da na'ura ta juyo da maganadisu, wannan na iya haifar da rashin daidaituwa a cikin hanyar sadarwar ruwa. Wadannan rashin daidaituwa na iya zama gano godiya ga sababbin fasaha, wanda ke sa ya fi wahalar damfarar mitarta.

Yadda za a toshe ruwa? Shin zai yiwu a lalata da na'urar mita? Anan akwai dabaru da haɗari.
Yadda za a toshe ruwa? Shin zai yiwu a lalata da na'urar mita? Anan akwai dabaru da haɗari.

Wasu masu biyan kuɗi suna ƙoƙarin rage mitansu ta hanyar sanya wani abu a cikin famfo ko rufe shi da filastik. Wannan dabarar tana da hatsarin gaske domin tana iya haifar da zubewar ruwa da ambaliya. Bugu da ƙari, masu biyan kuɗi suna fuskantar haɗarin cajin farashin gyara idan sun haifar da lalacewa ga tsarin ruwa.

Sauran masu biyan kuɗi suna ƙoƙarin toshe mitansu gaba ɗaya ta hanyar sanya wani abu mai ƙarfi akansa ko rufe shi da fim mai kauri. Wannan al'ada kuma tana da haɗari saboda yana iya haifar da zubar ruwa da ambaliya. Bugu da ƙari, masu biyan kuɗi suna fuskantar haɗarin cajin farashin gyara idan sun haifar da lalacewa ga tsarin ruwa.

Yana da mahimmanci a lura cewa yin lalata da mita na ruwa na iya haifar da hukunci. Lallai, ana iya la'akari da zamba kuma kuna iya ƙarewa ku biya tara. Idan an kama ku a cikin wannan aika-aika, ƙila ma a kai ku gidan yari. Don haka, yana da mahimmanci a yi tunani sau biyu kafin a toshe mitar ruwa.

Da aka ce, za mu yi daki-daki daban-daban dabarun da ke rage gudu da kuma toshe mitar ruwa

Toshe mitar ruwa tare da maganadisu

Ɗaya daga cikin hanyoyin da aka fi sani don toshe mita ruwa shine amfani da magnet. Wannan dabarar ta ƙunshi sanya maganadisu akan mitar ruwa. Filin maganadisu na maganadisu ya haifar da faifan kirgawa don juyawa. Dangane da ƙarfin magnet ɗin da aka yi amfani da shi, mitar ruwa tana raguwa ko kuma an toshe ta.

Don dakatar da ma'auni na ɗan lokaci, Magnet neodymium yana da isasshen nauyi. Duk da haka, dole ne a kula da kada a bar magnet a wurin na dogon lokaci, saboda zai iya lalata mita. Bugu da ƙari, yin amfani da maganadisu haramun ne a wasu ƙasashe kuma yana iya haifar da tara idan an gano shi.

Mitoci na ruwa suna ƙara sanye take da na'urorin kariya daga maganadisu, yana sa wannan hanya ta ƙara wahalar amfani. Idan kuna tunanin yin amfani da maganadisu don sarrafa mitar ruwan ku, yana da mahimmanci ku ilmantar da kanku tukuna game da haɗarin haɗari da sakamakon.

Sannu a hankali counter tare da manne

Akwai dabaru da yawa don yaudarar mitar ruwa, amma dabarar matsawa ita ce mafi shahara. Ya ƙunshi shigar da matsi akan mitar ruwa, don ya yi aiki a Babban matsin lamba a kan impeller. Wannan matsa lamba yana haifar da gogayya a matakin tsarin ma'aunin amfani, wanda zai iya ragewa ko toshe ma'aunin.

Wannan dabarar tana da tasiri musamman idan an yi ta da kyau, saboda tana iya hana mitar yin rajistar kowane amfani da ruwa. Duk da haka, akwai wasu ƙananan abubuwan da za a yi la'akari. Da farko, yana iya zama mai wahala sosai don saitawa kuma dole ne ku tabbatar da matsawa a wurin da ya dace don yin aiki da kyau. Bugu da ƙari, yana iya zama mai haɗari sosai.

Kodayake wannan fasaha ta zama ruwan dare, ba koyaushe yana da tasiri kuma yana iya lalata mitan ruwa. Bugu da ƙari, idan an kama ku a cikin aikin zamba, kuna fuskantar matakin shari'a da tara tara mai yawa. Don haka, yana da mahimmanci a auna fa'ida da rashin amfani kafin amfani da wannan fasaha.

Toshe mitar ruwa tare da allura

Dabarar allura ta ƙunshi yin ƙaramin rami a cikin bugun kira don saka allura. Dole ne allurar ta shiga cikin rami sannan kuma tsakanin notches 2 na fayafan kirgawa. Don haka allurar tana yin ƙarfin injina akan faifan kirgawa kuma tana rage shi ko toshe shi.

Wannan dabarar tana da sauƙin aiwatarwa kuma tana iya yin tasiri sosai idan aka yi da kyau. Duk da haka, akwai wasu ƙananan abubuwan da za a yi la'akari kafin farawa:

Babban koma baya shine wannan dabarar na iya lalata mitar ruwan ku kuma ana iya ɗaukar ku alhakin gyarawa (don haka kuna haɗarin kyawawan lissafin ƙima!). Hakanan, idan allurar ta motsa ko ta faɗi, tana iya haifar da ɗigo ko lalacewa. Don haka dole ne ku yi taka tsantsan yayin aiwatar da wannan dabarar.

Bayan haka, kamar yadda muka ambata a baya, wannan dabarar tana aiki ne kawai idan an aiwatar da ita da kyau: dole ne a sanya allurar daidai tsakanin notches 2 na faifan kirgawa ba tare da taɓa ɗaya ko ɗaya ba! Idan ba daidai ba ne ko haƙuri, zai zama mara amfani… ko ma haifar da lalacewa!

Zamba akan mita: azabtarwa

Mitar ruwa kayan aiki ne mai mahimmanci don auna yawan ruwa na gida. Haka kuma wata hanya ce da mai samar da ruwa zai rika biyan kudin da ya dace ga kwastomominsa.

Abin takaici, wasu masu biyan kuɗi suna ƙoƙarin yaudarar tsarin ta hanyar yin amfani da na'urar su ta ruwa ta hanyar amfani da dabarun da aka ambata a sashin da ya gabata don kauce wa biyan kuɗin su. Abin farin ciki, ana bayar da hukunci da yawa ta hanyar Penal Code don irin wannan aikin.

  • TheSashe na 311-1 na Penal Code ya tanadi a hukuncin daurin shekaru 3 da tarar Yuro 45 idan aka yi zamba akan mitar ruwa. 
  • Mataki na 322-1 ya tanadi hukunci daurin shekaru 2 a gidan yari da tarar Yuro 30 ga gaskiya guda. 
  • A ƙarshe, daBayani na R635-1 na Penal Code ya tanadi a tarar Euro 1 sabawa aji na 5.

Yawancin lokaci, masu samar da ruwa suna magance matsalolin zamba na mitar ruwa ba tare da yin amfani da Dokar Penal Code ba. Duk da haka, hukuncin da doka ta bayar yana nan don hana mutane yin magudin tsarin. Idan an kama ku da aikata zamba, kuna haɗarin ƙarewa a kotu.

Gano: WhatsApp: Yadda ake Duba Saƙonnin da aka goge?

Rage kuɗin ruwa ba tare da magudi ba

Don rage yawan amfani da ruwa, akwai ayyuka masu sauƙi da yawa don ɗauka a kullum. Don haka, ta hanyar yin wanka, mutum zai iya ajiye ruwa ta shigar da ƙaramin ruwan shawa. Akwai kuma ƙari, wanda aka daidaita ga duk kasafin kuɗi.

A cikin kicin, guje wa barin ruwan yana gudana ba dole ba lokacin wanke hannunka ko yin jita-jita. Yana da mahimmanci kuma bincika famfo da bututun ku akai-akai don zubewa, kamar yadda wannan na iya wakiltar ainihin asarar ruwa.

A cikin lambun, shayar da tsire-tsire ku kawai idan ya cancanta kuma yi amfani da gwangwanin shayarwa maimakon tiyon lambu. Idan kuna da lambun kayan lambu, zaku iya tattara ruwan dafa kayan lambu don amfani da tsire-tsire.

A ƙarshe, yana da mahimmanci mu san cewa mu ma muna shan ruwa mai yawa lokacin da muke wanki ko wanke gashin kanmu. Don haka yana da mahimmanci daidaita injin wanki kuma kar a yi lodi, saboda wannan na iya haifar da amfani da ruwa mara amfani. Hakazalika, yana da kyau a ba da shamfu masu ƙarfi waɗanda ke buƙatar ƙarancin ruwa don wankewa.

Sabbin mitocin ruwa masu nisa

Sabuwar mitocin ruwa masu nisa, yaya yake aiki? Mai watsa rediyo da aka sanya akan mitar ku yana yin rikodin ƙarar yawan amfanin ku kuma yana watsa shi, sau ɗaya a rana, zuwa mai karɓa. Bayan haka, ana isar da wannan bayanin daga mai karɓa zuwa cibiyar sarrafa bayanai na sashin ruwa na ku.

Karatun mitar ruwa mai nisa: A cikin sharuddan kankare, karatun mita mai nisa yana ba da damar karanta bayanan daga kowane mitar ruwa da ke da alaƙa da tsarin. Wannan ya yiwu ne saboda shigar da masu watsa rediyo akan kowace mitar ruwa. Sa'an nan kuma masu watsa rediyo suna watsa bayanan da aka tattara (index, ƙararrawa, da sauransu) zuwa amintaccen wurin ajiya.
Karatun mitar ruwa mai nisa: A cikin sharuddan kankare, karatun mita mai nisa yana ba da damar karanta bayanan daga kowane mitar ruwa da ke da alaƙa da tsarin. Wannan ya yiwu ne saboda shigar da masu watsa rediyo akan kowace mitar ruwa. Sa'an nan kuma masu watsa rediyo suna watsa bayanan da aka tattara (index, ƙararrawa, da sauransu) zuwa amintaccen wurin ajiya.

Wannan tsarin yana ba ku damar kula da yawan ruwan ku da kuma gano ɗigon ruwa da sauri. Hakanan yana adana kuɗi saboda kuna biyan kuɗin ruwan da kuke amfani da shi kawai.

Karatun mita mai nisa sabis ne wanda sabis na ruwa ke haɓakawa. Tabbas, wannan yana ba da damar sanya ido kan yadda ake amfani da ruwa na gidaje da kuma gano ɗigogi cikin sauri.

Idan kuna da mitar ruwan karatu mai nisa, zaku iya bin amfani da ku a ainihin lokacin kuma don haka mafi kyawun sarrafa kasafin ku. Hakanan zaka iya gano leɓuka cikin sauri kuma ka guji biyan kuɗi masu yawa.

A taƙaice, karatun mitar ruwa mai nisa yana ba ku damar kula da yawan ruwan ku, gano ɗigogi cikin sauri da adana kuɗi.

Ba kamar mitar LINKY ba, mitar ruwan sadarwa ba ta da wani takalifi. Kowane mai amfani na iya adawa da shigarsa. Dole ne mai amfani ya gabatar da kin amincewarsa a rubuce ga wakilin ta wasiƙar rajista tare da amincewa da karɓa kuma ya sanar da magajinsa ta hanyar haɗa kwafin wasiƙar da ake magana a kai.

FAQ mita ruwa

Shin mitar ruwa zata iya yin kuskure?

Mitar ruwa na iya zama da lahani, musamman idan aikinta ya kasance marar kuskure ko kuma idan bai dace da ainihin yadda ake amfani da ruwa ba. Idan kun yi zargin cewa mitar ruwan ku ba ta da kyau, yana da mahimmanci ku tuntuɓi mai samar da ruwan ku da/ko manajan cibiyar sadarwar ruwan sha na jama'a domin su iya yin rajistan.

Yana da mahimmanci a lura cewa a wasu lokuta na'urar mita na iya bayyana kuskure saboda shigarwa mara kyau ko rashin amfani. Misali, idan an shigar da mitar ba daidai ba, za a iya samun ɗigogi ko magudanar ruwa ba bisa ka'ida ba, wanda zai iya haifar da wuce gona da iri. Hakanan, idan kun yi amfani da mita na ruwa ba daidai ba, misali ta hanyar buɗe famfo da sauri ko barin ruwan yana gudana ba dole ba, wannan kuma yana iya haifar da cinye ruwa.

A matsayinka na gaba ɗaya, ana ba da shawarar cewa ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ta bincika aƙalla sau ɗaya a kowace shekara. Wannan zai ba ku damar tabbatar da cewa mitar ruwan ku tana cikin tsari mai kyau kuma ba ku biyan kuɗin ruwan da ba ku amfani da shi.

Wanene ke biyan kuɗin canza mitar ruwa?

A yayin canza mitar ruwa, ya rage ga mai haya ya ɗauki matakai daban-daban kuma ya biya kowane farashi. Kamar yadda muka fada a sama, matakai daban-daban da suka shafi budewa da shigar da mitar alhakin mai haya ne ba na mai shi ba.

Adadin kuɗin canjin mitar ruwa na iya bambanta dangane da abubuwa da yawa, gami da wurin yanki na masauki, nau'in mita, da sauransu. A matsakaita, yana ɗaukar tsakanin Yuro 50 zuwa 150 don canza mitar ruwa.

Yana da mahimmanci a lura cewa canza mitar ruwa ba hanya ce ta tilas ba. Idan mita na yanzu yana cikin kyakkyawan yanayi kuma babu matsalolin lissafin kuɗi, babu buƙatar canza shi. Koyaya, idan kuna da sabon gida ko kuna son canza mai samar da ruwan ku, kuna iya buƙatar canza mitar ku.

A kowane hali, yana da mahimmanci don samun kyakkyawan bayani daga mai samar da ruwa da mai shi kafin canza mita ruwa.

  • Thelabarin 9 na Dokar Minista na Maris 6, 2007, na buƙatar maye gurbin mitocin ruwa fiye da shekaru 15. A matsayin wani ɓangare na sabunta wuraren jama'a, SDEA na maye gurbinsu a hankali. Ka tabbata, wannan aikin kyauta ne kuma yana da cikakken tallafi!
  • Me yasa wannan canjin mita? Don sauƙaƙe karatu. Godiya ga igiyoyin lantarki, masu fasaha ba dole ba ne su dawo gida.

Wanene zai kira don canza mitar ruwa?

Mai bayarwaLambar waya
Suez09 77 40 84 08
Ku sani02 78 51 80 00
Ruwan Paris09 74 50 65 07
Babban Ruwan Lyon09 69 39 69 99

Kar a manta raba labarin akan Facebook da Twitter!

[Gaba daya: 12 Ma'ana: 4.8]

Written by Marion V.

Baƙon Faransa, yana son tafiya kuma yana jin daɗin ziyartar kyawawan wurare a kowace ƙasa. Marion ya yi rubutu sama da shekaru 15; rubuta labarai, farar fata, rubutattun kayayyaki da ƙari don shafukan yanar gizo na yanar gizo da yawa, blogs, rukunin yanar gizo na kamfani da mutane.

Leave a comment

Adireshin imel ba za a buga ba. Da ake bukata filayen suna alama *

Me kuke tunani?

387 points
Upvote Downvote